PM Kisan चा 16वा हप्ता 2000 जाहीर यादीत आपले नाव पहा

list of pm kisan पीएम किसान योजनेसाठी महत्वाची बातमी
पीएम किसान योजनेमध्ये शेतकऱ्यांना दरवर्षी सहा हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम शासनाकडून शेतकऱ्यांना चार महिन्यांच्या अंतराने तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते. आत्तापर्यंत या योजनेचे 15 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा झाले आहे. आता लवकरच केंद्र सरकारकडून 16वा हप्ता जारी करणार आहे. किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ई-केवायसी (eKYC) करणं बंधनकारक आहे.

PM Kisan चा 16वा हप्ता जाहीर झाला आहे,

यादीत आपले 

ऑनलाइन स्थिती कशी तपासायची
पीएम किसान योजनेअंतर्गत तुमच्या बँक खात्यात पीएम किसान हप्ता आला आहे की नाही याची ऑनलाइन स्थिती जाणून घेण्यासाठी, तुम्ही खाली दिलेल्या चरण-दर-चरण प्रक्रियेचे अनुसरण करू शकता.
पीएम किसान योजनेच्या अधिकृत वेबसाइट pmkisan.gov.in वर जा.
मुख्यपृष्ठ उघडल्यावर, शेतकरी कोपऱ्यावर जा आणि लाभार्थी स्थिती पर्यायावर क्लिक करा.
तुमचा तपशील येथे एंटर करा आणि Get Data पर्यायावर क्लिक करा.
तुमची पंतप्रधान किसान योजनेची स्थिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर दिसेल.
संदर्भासाठी एक प्रत डाउनलोड करा, ती जतन करा आणि आवश्यक असल्यास प्रिंट करा.

कोण पात्र आहे?
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेसाठी पात्र असलेल्यांमध्ये ज्या शेतकऱ्यांच्या नावावर शेतीयोग्य जमीन नोंदणीकृत आहे. राज्य आणि केंद्र सरकारचे कर्मचारी, संस्थात्मक जमीनधारक, सेवारत किंवा सेवानिवृत्त अधिकारी आणि दरमहा 10,000 रुपयांपेक्षा जास्त कमावणारे निवृत्तीवेतनधारक यांना पीएम-किसान योजनेच्या लाभांमधून सूट देण्यात आली आहे.पैसा नाही आला तर काय करायचं
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत तुमच्या नोंदणीकृत खात्यात पैसे न मिळाल्यास, तुम्ही टोल फ्री नंबर – १५५२६१, १८००११५५२६ किंवा ०११-२३३८१०९२ वर कॉल करून तक्रार नोंदवू शकता. आपण pmkisan-ict@gov.in वरही तक्रार नोंदवू शकता

PM Kisan चा 16वा हप्ता जाहीर झाला आहे,

यादीत आपले नाव पहा

Leave a Comment