Solar Panel सोलार पॅनल 500 रुपयांमध्ये आयुष्यभर वीज बिलातून सुटका मिळवा

 

Solar Panel ऑनलाइन अर्ज करा: 500 रुपयांमध्ये आयुष्यभर वीज बिलातून सुटका मिळवा. तुम्हाला सौर पॅनेल लावायचे असल्या, आत्ताच अर्ज करा.Solar Panel

देशात महागाई दिवसेंदिवस गगनाला भिडत चालली आहे.खाण्यापासून ते वीजबिलापर्यंत भरमसाठ वाढ होत आहे आणि जर तुम्हाला वीज बिलातून सुटका हवी असेल तर तुमच्यासाठी ही सुवर्णसंधी आहे कारण तुम्हाला तुमच्या घरासाठी पैसे वाचवायचे असतील तर एकदा छतावर सोलार पॅनल बसवल्यानंतर तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचे वीज बिल भरावे लागणार नाही आणि तुम्हाला सरकारकडून सबसिडी देखील दिलीजाईल. जर तुम्हाला सौर पॅनेल योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर तो कसा घ्यावा आणि तुम्हाला सरकारकडून किती पैसे दिले जातील आणि तुमच्यावर किती पैसे खर्च केले जातील. या लेखात प्रकल्पाचे सर्व काम टप्प्याटप्प्याने स्पष्ट केले आहे, त्यामुळे तुम्ही हा लेख शेवटपर्यंत वाचा, तरच सरकारद्वारे चालवल्या जाणार्‍या सोलर पॅनल योजनेचा लाभ तुम्हाला मिळेल. कारण या सुविधेअंतर्गत तुम्हाला दीर्घकाळापर्यंत वीज बिलातून सवलत मिळेल.

 

सोलर पॅनलसाठी किती पैसे लागतील?

 

जर तुम्हाला तुमच्या घराच्या छतावर सोलर पॅनल बसवायचे असेल आणि त्यासाठी तुम्हाला किती खर्च येईल याची चिंता वाटत असेल तर 2 किलो वॅटचे सोलर पॅनल बसवण्यासाठी तुम्हाला सुमारे 1.20 लाख रुपये खर्च येईल, पण तुम्हाला जावे लागेल. यावर सरकारला. तुम्हाला 40% पर्यंत सबसिडी मिळेल आणि या प्रकरणात तुम्हाला 72000 रुपये खर्च करावे लागतील. तुम्हाला सरकारकडून 48000 रुपये सबसिडी मिळेल. सोलर पॅनलचे आयुष्य 25 वर्षे असते. या प्रकरणात, आपण ते 25 वर्षे विजेशिवाय चालवू शकता. पैसे खर्च केल्यानंतर आपण दीर्घकाळ वीज बिलांपासून मुक्त होऊ शकता.

 

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

1.5 टन AC साठी किती सोलर पॅनल्स आवश्यक आहेत?

 

जर तुम्हाला 1.5 टन एसी साठी किती सोलर पॅनल्स आवश्यक आहेत हे देखील जाणून घ्यायचे असेल, तर 1.5 टन एअर कंडिशनरमध्ये अंदाजे 2500 वॅट्सची उर्जा वापरली जाते आणि त्यामुळे मागणी पूर्ण करण्यासाठी 10 आणि 250 वॅट्सची आवश्यकता असते. यासोबतच, जर तुम्ही इन्व्हर्टर विकत घ्यायचा आहे, तर तुम्हाला 2.5 KVA ग्रिड इन्व्हर्टरची देखील आवश्यकता असेल आणि 1.5 टन घराला उर्जा देण्यासाठी 10 250 वॅट सौर पॅनेल पुरेसे असतील आणि तुम्हाला याचा लाभ घेता येईल.Solar Panel

 

घराला वीज देण्यासाठी किती सोलर पॅनलची गरज आहे?

 

जर तुम्ही तुमच्या घराला वीज पुरवण्यासाठी सोलर पॅनेल शोधत असाल आणि तुम्हाला वीज देण्यासाठी किती सोलर पॅनल्सची आवश्यकता असेल हे जाणून घ्यायचे असेल, तर घराला वीज देण्यासाठी किती सोलर पॅनल्सची आवश्यकता आहे आणि विजेचा सरासरी वापर यावर अवलंबून आहे. वापर आणि जास्तीत जास्त सूर्यप्रकाशाचे तास, घराला उर्जा देण्यासाठी सुमारे 17400 वॅट सौर पॅनेल लागतात, परंतु लोलकाला किती सूर्यप्रकाश मिळतो आणि घर किती वीज वापरते यावर अवलंबून, ही संख्या 14 ते 20 च्या दरम्यान बदलते आणि आपण त्याचा लाभ घेण्यास सक्षम व्हा.Solar Panel

 

सौर पॅनेलद्वारे काय चालवले जाऊ शकते?

 

जर तुमच्या घरात एकसमान भार असेल तर तुम्ही ही उपकरणे एकाच वेळी चालवू शकता.

 

कूलर

फॅन

एक रेफ्रिजरेटर

एक एअर कंडिशनर सबमर्सिबल पंप एंड अॅक्शन स्टोव्ह

टीव्ही

एलईडी लाइट

वॉशिंग मशीन/गीझर

सौरऊर्जेसाठी आवश्यक कागदपत्रे?

 

कुटुंबाचे रेशन कार्ड

अर्जदाराचे आधार कार्ड

अधिवास प्रमाणपत्र

मोबाईल क्रमांक

ईमेल आयडी

पासपोर्ट आकार फोटो

आधार कार्ड

बँक पासबुक

इतर कागदपत्रे

सोलर पॅनलसाठी किती सबसिडी देणार?

 

आता, जर तुम्हाला सौर पॅनेल अनुदानाचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्हाला डिस्कॉमच्या कोणत्याही सौर पॅनेलमधून तुमच्या छतावर सौर पॅनेल बसवावे लागतील, त्यानंतर तुम्हाला अनुदानासाठी अर्ज करावा लागेल. तुम्ही सौर छतावरील पॅनेल बसवल्यास 3 किलोवॅट, तर 40 रुपये सरकारकडून दिले जातील. तुम्हाला 100% पर्यंत सबसिडी मिळेल, अशा परिस्थितीत तुम्हाला सुमारे 72000 रुपये खर्च करावे लागतील आणि तुम्हाला 48000 रुपये सरकारकडून सबसिडी म्हणून मिळती

 

Leave a Comment

Close Help dada